องค์การบริหารส่วนตำบลเกาะหมาก ภายใต้การบริหารงานโดย นายภัคเอื้ออิชณน์ สอนสังข์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเกาะหมาก
พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงาน อบต.เกาะหมาก ส่งมอบพันธุ์กุ้งกุลาดำจำนวน 2,000,000 ตัว
และ ปลากระบอกจำนวน 5,000 ตัว ให้กับ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน สมาชิกสภาฯ อบต.เกาะหมาก ทั้ง 11 หมู่บ้าน เพื่อนำไปปล่อย
สร้างความอุดมสมบูรณ์ต่อทรัพยากรสัตว์น้ำให้เพียงพอต่อการบริโภคของประชากรในตำบลเกาะหมาก และพื้นที่ใกล้เคียง